Tụ Nghĩa Clan
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Bầu chọn về 4r mới

vochau
Lữ Gia Khải
tieukiem15
NhatChiThien
8 posters

Go down

Theo bạn liên minh có nên chuyển diễn đàn youandme.tk?

Bầu chọn về 4r mới I_vote_lcap64%Bầu chọn về 4r mới I_vote_rcap 64% 
[ 7 ]
Bầu chọn về 4r mới I_vote_lcap36%Bầu chọn về 4r mới I_vote_rcap 36% 
[ 4 ]

Tổng số bầu chọn : 11

Poll closed

Bầu chọn về 4r mới Empty Bầu chọn về 4r mới

Bài gửi  NhatChiThien Mon Mar 07, 2011 12:52 pm

Mọi người vào 2pic này để lựa chọn 4r mới cho liên minh hoặc đưa ra các ý kiến đóng góp về việc chuyển đổi diễn đàn mới nhé.

NhatChiThien
Admin
Admin

https://tunghia.forum-viet.net

Bầu chọn về 4r mới Empty 1 phieu khong ^^

Bài gửi  tieukiem15 Mon Mar 07, 2011 1:00 pm

nen tang cuong quan li chu khong nen thay doi cai ten de roi bo doi' no'' y kien minh la the Twisted Evil

tieukiem15
Binh sĩ
Binh sĩ

Bầu chọn về 4r mới Empty 1 phiếu không

Bài gửi  Lữ Gia Khải Mon Mar 07, 2011 1:16 pm

Mình nghĩ cũng ko nên lập forum mới.

Lữ Gia Khải
Binh sĩ
Binh sĩ

Bầu chọn về 4r mới Empty bỏ phiếu trắng !!!

Bài gửi  vochau Mon Mar 07, 2011 1:33 pm

Mình nghĩ ở đâu cũng được.
Cái chính là xây dựng các chương trình quản lý, chính sách khuyến khích/bắt buộc
tất cả chỉ với mục đích giúp Forum cho mạnh, nhiều mem ra vào là được
^^

vochau
Binh sĩ
Binh sĩ

Bài gửi  tieukiem15 Mon Mar 07, 2011 1:43 pm

nhieu nguoi ra vao dau nhat thiet phai can 1 forum loe loet. nhu minh cu vao LV la vao dien dan LM xem co muc nao moi trao doi khong thi cha thay co cai ji moi ca. cha thay co ai trao doi ji ... cu nhu forum = thua`. minh lay vi du, nhu muc, auto cua MC co ghi la update thuong xuyen the ma cai ban 7.1 no ra tu doi nao roi van con de? ban 7.0 o do' ...qua lac. hau. lai phai len gamevn dow ve....phai cap nhat thuong xuyen thi moi nen ghi la update lien tuc.,, muc code tuong' thi toan thay bo` cau trong game.===> bo muc, code tuong di la hon..v...v..

1 forum nhieu nguoi vao khong phai la 1 forum loe` loet ma quan trong la co nguoi quan li voi nhung bai chat luong. + kha nang to chuc khong khi' cho forum soi dong. ^^ duoc nhu the thi dong nguoi ngay ^^

cat y kien la nhu the cat

Twisted Evil cam so pam

tieukiem15
Binh sĩ
Binh sĩ

Bầu chọn về 4r mới Empty Vừa xem qua 4rum mới

Bài gửi  vochau Mon Mar 07, 2011 1:56 pm

Tình hình là vừa lướt qua 4rum mới.
có một vài ý kiến, chỉ là chủ quan từ cá nhân thôi, mọi ng đừng buồn nhé
^^

1. Sử dụng hiệu ứng hình ảnh hơi nhiều (mình ko rành về chuyên môn, chỉ nói theo cảm tính) nên tốc độ load hơi chậm. và một hạn chế: hơi lòe loẹt (có vẻ phong cách của teen) làm nhức mắt, không tập trung theo dỏi nội dung được.
Mình nghĩ đa phần mem của Tụ Nghĩa (nói riêng) và người chơi LV (nói chung) đều không còn trẻ, phong cách như vậy thực sự không phù hợp lắm.

2. LM Tụ nghĩa chỉ là một phần con của 4rum đó, nếu nói là tăng trưởng, tiến bộ hay phát triển thì đều không đúng rồi. có vẻ thụt lùi thì đúng hơn.
Việc có quá nhiều phần cũng như các bước đang ký khá rườm rà sẽ hạn chế mem mới tìm kiếm thông tin, gia nhập, phát biểu ý kiến...

3. ý kiến của mình là nếu so sánh cả hai, thì mình muốn lướt forum hiện tại hơn.
^^
Cái chính là các chính sách về quản lý và phát triển thành viên, cũng như ý thức các thành viên.

To bác MC kính mến: Bác MC đừng chi nhiều Vcoin quá cho việc này nhé, ban đầu có thể khuyến khích mọi ng hăng say tham gia, nhưng đến lúc nào đó sẽ hoàn toàn lệ thuộc vào Vcoin của anh thì vừa không tốt đối với anh (biết đâu anh sẽ chán, nghĩ) vừa làm mọi ng có tâm lý ko hay như có thưởng có làm, không thưởng thì mặc.

Vài điều đóng góp, mong Ác Đế đừng buồn. LM luôn hoan nghênh tinh thần xây dựng và đóng góp của tất cả các thành viên.

thân

vochau
Binh sĩ
Binh sĩ

Bầu chọn về 4r mới Empty Re: Bầu chọn về 4r mới

Bài gửi  nhox star Mon Mar 07, 2011 4:34 pm

theo em thì thay đổi hay ko thì cũng ko sao, em thấy có nhiều diễn đàn có thể nc trực tiếp giữa mọi người với nhau á, sao diễn đàn lm ta ko lập ra như vậy để dễ nói chuyện với nhau, vì lm có đến 3 chi nhánh, do vậy muốn nói chuyện với nhau rất khó, nếu đc như vậy thì quá tốt. ^^ đó là ý kiến của em. nhoxstar Cool

nhox star
Thành viên mới
Thành viên mới

Bầu chọn về 4r mới Empty sorry ý kiến của tui khác !

Bài gửi  Ác_Đế Mon Mar 07, 2011 4:44 pm

nói các bác đừng buồn chứ pây h teen chơi linh có thể > quá nữa số lượng.
các bác có thể dạo quanh các diễn đàn của LM khác. diễn đàn nào không bắt mắt đâu chứ ? Với lại diễn đàn of LM mình lại là 1 diễn đàn of LM mạnh nhất nhì server thì không thể sơ sài quá dc.
1 LM mạnh thực sự thì anh em trong lm đó không chỉ tối ngày cứ " linh vương... linh vương" mãi dc.
Họ cần phải trao đổi, chia sẽ, tám với nhau nhiều thứ ( các bác suy nghĩ xem các bác có nhu cầu đó không ? ).việc load 4rum chậm ? tui không nghĩ thế ? các bác thử hỏi các thành viên khác xem nó load chậm hơn bao nhiêu % giây ? vì tui đã tối ưu hóa hệ thống nên tốc độ load là không đáng kể.
còn ý kiến của các bác về việc quản lí ? các bác yên tâm tui sẽ online 23/24 và sẽ cập nhật những tin tức mới nhất đủ mọi lĩnh vực, từ đời sống --> linh vương ( các bác thử vào xem auto linh vương bản mới nhất tui đã cập nhật từ lâu trong 4rum mới rồi mà các bác không để ý đó thôi ).
Bác NhatChiThien là MC, không có thời gian rảnh đâu mà lại đi quản lí 4rum của LM một cách tôt nhất dc.. điều cần thiết là cần ra 1 đội ngủ riêng để làm việc đó , và tui ( và thêm 1 số bác nữa trong LM nếu có yêu cầu ) sẽ đứng ra chịu trách nhiệm phát triền và thúc đầy sự phát triển cùa cộng đồng Tụ nghĩa.
Thân

Được sửa bởi Ác_Đế ngày Mon Mar 07, 2011 4:46 pm; sửa lần 1. (Reason for editing : thêm ý kiến)

Ác_Đế
Binh sĩ
Binh sĩ

Bài gửi  tieukiem15 Mon Mar 07, 2011 4:55 pm

Wink minh thay acde rat nhiet tinh. OL 23/24 de quan li (co^' qua nho qua' co^' day' Smile) forum 1 LM nhat nhi sever neu nhu bat buoc phai la 1 forum ram` ro, voi du thu lang nhang` thi minh chiu, kho' theo doi nam bat.nen don gian? bot' may thu linh tinh di.co phan chat OL thi hay hon vi cai he thong chat LV kho theo doi~.con 1 forum so sai` khong phai la 1 forum khong chat luong ma la forum do cha co' nguoi dieu hanh chua den noi den chon ^^ ( MC nha ta )

Twisted Evil Twisted Evil da spam

tieukiem15
Binh sĩ
Binh sĩ

Bầu chọn về 4r mới Empty chức năng trong 4rum mới

Bài gửi  Ác_Đế Mon Mar 07, 2011 11:21 pm

trong 4r mới có chức năng chatbox với giao diện thân thiện sẽ giúp ae trong LM chính và phụ cùng chia sẽ thảo luận thay phì kênh TG của linh vương.. đặc biệt chatbox load rất nhanh. Nó là 1 kênh chat nhóm của LM mình. Xin anh em hãy nghiên cứu kĩ 4r mới rùi hả nhận xét.
thnks

Ác_Đế
Binh sĩ
Binh sĩ

Bầu chọn về 4r mới Empty một phiếu thuận

Bài gửi  tungbi Mon Mar 07, 2011 11:25 pm

cảm ơn bác Ác Đế, em thấy 4rum mới của LM nhìn đẹp mắt lắm.
em mới gia nhập LM nên chưa hiểu lắm về cuộc bầu chọn này nhưng theo ý kiến chủ quan of em em sẽ chọn 4rum mới. đẹp như mấy 4rum of mấy club vậy !

tungbi
Thành viên mới
Thành viên mới

Bầu chọn về 4r mới Empty một phiếu có

Bài gửi  lavender Mon Mar 07, 2011 11:32 pm

bạn tungbi nói cũng khá đúng... 4rum mới nhìn bắt mắt lém. nói thịt là tui thik 4rum mới hơn ( ae đừng pùn )..
ngta hay nói là tốt gỗ hơn tốt nước sơn.. nhưng nếu cả gỗ và nước sơn đều tốt thì còn gì pằng !
nói thịt là nhiều lúc chơi linh vương bị ức chế lắm, mún kiếm chỗ spam, xã stresss cho đỡ ức chế mà kiếm 1 chỗ cũng ko có. tui thấy 4rum mới có sự kết hợp nhiều chuyên mục giải trí giúp cho anh em thư giản cũng là một điều tốt, rất tốt.
1 phiếu có nè

lavender
Thành viên mới
Thành viên mới

Bầu chọn về 4r mới Empty trả lời bác vochau

Bài gửi  Ác_Đế Mon Mar 07, 2011 11:44 pm

các bước đăng ký vào 4rum là hết sức.. tui đã loại bỏ thủ tục kik hoạt email như các 4r khác hay làm.. điều này rút ngắn thời gian rất rất nhiều.. phần khác, đăng kí các bác chỉ cần khai báo username và password còn các phần khác không * là các bác có quyên không khai báo, nếu các bác khai báo đầy đủ sẽ tạo điều kiện thuận lợi cho ae trong LM liên lạc với nhau và biết nhau nhiều hơn nhiều thôi..( phần xem profile of thành viên )
còn riêng phần 4rum lèo loẹt ? điều này còn tùy thuộc vào 1 cuộc survey khác nữa.. bởi vì skin chủ đạo of 4rum là do mình thiết kế.. ban đầu tui tưởng 4rum mình chuộng phong cách sáng sủa nên tui lấy màu hồng và trắng làm chủ đạo.. Điều này không làm ảnh hường tới chất lượng of 4rum.
còn về phần bác nói [Anh-em]Tụ nghĩa chỉ là 1 phần nhỏ of 4rum ? Điều này bạn lavender nói rất đúng với ý tôi.. chơi linh vương ( cày game ) điều này không có nghỉa là " cày cày cày " mà tui mún anh em có thể chém gió, giao lưu, thư giản bằng game, film, music,.. một phần là tui mún cung cấp tin tức tới mọi ng.. một hình thức 4rum đa cấp.. điều này làm cho 4rum đa dạng hơn.Nếu như bác mún mục LM nổi bật hơn ? Điều này vô cùng đơn giản !!

Ác_Đế
Binh sĩ
Binh sĩ

Bầu chọn về 4r mới Empty 1 phiếu oke

Bài gửi  NhatChiThien Tue Mar 08, 2011 3:10 am

Chỉ muốn Ác đế làm 4r bớt lòe loẹt 1 tí,gọn gàng hơn 1 tí,bớt đi mấy box không cần thiết như là code tướng,giao lưu lm,ngoại giao quân sự,event,mấy cái đó nhốt hết vào room liên minh cho gọn,đồng thời để tên link là tunghia là đc.

NhatChiThien
Admin
Admin

https://tunghia.forum-viet.net

Bầu chọn về 4r mới Empty cảm ơn bác MC

Bài gửi  Ác_Đế Tue Mar 08, 2011 12:37 pm

4rum mới đã và đang chỉnh sửa theo ý kiến of bác MC..
link mới of 4rum :www.lmtunghia.tk

Ác_Đế
Binh sĩ
Binh sĩ

Bầu chọn về 4r mới Empty tam on

Bài gửi  tieukiem15 Tue Mar 08, 2011 3:09 pm

co ve nhu on ap roi nhi
Twisted Evil

Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil

tieukiem15
Binh sĩ
Binh sĩ

Bầu chọn về 4r mới Empty mc ơi

Bài gửi  Ác_Đế Thu Mar 10, 2011 9:09 pm

xin MC kết lại topic này và chuyển cơ sở sang 4rum mới chuẩn bị cho tranh bá !

Ác_Đế
Binh sĩ
Binh sĩ

Bầu chọn về 4r mới Empty Re: Bầu chọn về 4r mới

Bài gửi  Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics